Welcome guest, is this your first visit? Create Account now to join.
  • Login:

Chào mừng bạn đến với Góc Ẩm Thực.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

+ Trả lời bài viết
Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15
    Thành Viên Mới
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn: 64 lần trong 28 Posts

[Q7] Bạch tuộc nướng Huệ

Tình hình hôm qua là SN 2 đứa bạn của mình, tụi nó kêu kiếm chỗ đi party, vì đi làm về mới ăn + có nhiều ng ở xa nên ko đi nhậu như mọi khi.
    Mình nhớ ra có quán bạch tuộc nướng Huệ, chạy xe qua mấy lần mà chưa lần nào thử...
    Rủ tụi nó đi mà cũng hơi run vì chưa ăn thử lần nào, lỡ dở chắc bị chém quá
    Địa chỉ của quán nằm ở 111 đường 17 phường Tân Quy, Q7...
    Bạn đừng lo ko tìm thấy quán này nghen, vì cứ chạy đến địa chỉ đó là thấy 1 quán bự chà bá lun biển hiệu rất to, quán này đi theo nhóm hay 2 người đều được. Giá cả ở đây dễ chịu hơn mình nghĩ ( nhưng so với lúc trước thì có tăng rồi )
    Đầu tiên sẽ được xếp bàn, ngồi bên ngoài mát hơn nhưng hết chỗ rồi nên đành kéo vào trong nhà ngồi, cũng ko nóng đâu nha các bạn chỉ hok mát bằng ở ngoài thôi. Chỗ nướng ở xa bên ngoài nên ko sợ ám khói đâu.
    Sau đây là tiết mục show hình.
    Menu :
    Đồ ăn

Nước uống

Đầu tiên tụi mình gọi 1/2 kí tôm, 1/2 kí bạch tuộc. Tôm ở đây rất to và tươi, ăn rất đã... 240k/1 kí thì khá ổn, vì tuần trước mình đi Cần Giờ đã thấy dưới đó bán 220k/1 kí rùi.
    ( cái dĩa này + cái bên dưới mới là nguyên phần nghen, cái này là chia 2 rùi đó)

Đồ chấm có 2 loại : muối ớt cam và muối ớt xanh, quán sẽ mang cho mỗi ng cả 2 loại này nha, nhìn khá hấp dẫn mà mình thấy 2 loại cũng gần như nhau à. ( cái cọng màu đen là râu tôm mình làm rớt zô )

Zoom vào món chính ( cái này + dĩa phía trên là nguyên phần tụi mình kiu đó)

Bò nướng xiên, mình thích ăn bò nên gọi chứ bạn mình kiu dai... mình thấy ngon

Mực trứng nướng (nhiêu đây là nửa kí - 120k)

Nửa kí tôm tập 2, cái dĩa này bị lấy bớt rùi nghen, chứ nó có 12 cây như zậy lận

Tổng bill của bọn mình là 630k ( 6 người)
    Gồm : Mực trứng 1/2 kí : 120k
    Tôm ( 0.5 +0.5 ) 1 kí : 240k
    Bò xiên nướng 6 xiên : 90k
    Bạch tuộc 85k
    Heineken 2 chai : 36k
    Tiger 1 : 15k
    với chai bia hiệu zì 1 em tiếp thị mời : 9k
    1 pepsi + 2 7up : 24k
    Suối 1 : 5k
    Khăn 6 : 6k
    À nước ngọt ở đây là bán theo chai loại 500ml đó nha mấy bạn, theo mình thấy chất lượng cũng như lon mà ún được nhiều hơn, he he...
    Sau đây là phần đánh giá của mình :
    - Ưu điểm :
    + Phục vụ lễ phép và nhiệt tình, xin zì là đem lên ngay...
    + Giữ xe miễn phí, có thẻ rõ ràng, giữ xe dắt dùm xe cho khách dù chỗ để xe cũng dễ lấy nhưng vẫn dắt và quay đầu xe dùm mình
    + Đồ ăn tươi, tôm to.
    + Giá cả bình dân
    + Bill rõ ràng có kèm số điện thoại để tiện đặt hàng, bạn có thể đem bill về nhà lun.
    - Nhược điểm :
    + Mực giá = tôm, hơi cao, hơi nhỉ ( ở dưới Cần giờ mình ăn mực có 120k/1 kí à)
    + Nhìu ng bán hàng rong ghé zô mời chào...
    + Order xong phải chờ nướng nên hơi lâu nhưng bù lại đồ ăn lun nóng sốt
    + Menu khá ít món, nếu có lẩu nữa thì hay hơn.
    + Menu có ghi món sườn chìa heo đặc biệt nhưng mình kêu thì đã hết (mới có 6h)

Tóm lại là mình sẽ ghé quán này tiếp vì giá cả bình dân và cách phục vụ tốt.
    Hết.
    Lần sửa cuối bởi Tiểu Bảo; 11-03-2012 lúc 08:43 AM

2. The Following 7 Users Say Thank You to Tiểu Bảo cho bài viết này:

Anh Dâm (11-05-2012), Bé Bựa (11-11-2012), Chuối Chiên (11-06-2012), MinhTu (11-03-2012), Phi Yến (11-05-2012), ren_nguyen (11-05-2012), ren_nguyen's zợ (11-06-2012)

Thành Viên Mới
    Cám ơn
    19
    Nhà mình có ai ăn thử món này chưa ?

4. Những thành viên đã cám ơn Tiểu Bảo cho bài viết này:

Anh Dâm (11-05-2012)

Thành Viên Tích Cực
    Cám ơn
    6
    Được cám ơn: 166 lần trong 94 Posts
    Bạch tuộc nướng ướp gia vị ngon hem bạn . Cũng thèm bạch tuộc, ở quê hình như chưa bao giờ ăn bạch tuộc, toàn ăn mực, ko biết chợ ko có hay là mẹ không mua

Mà xa quá đi à, ko biết ở Q10 có chỗ nào bán bạch tuộc nướng cân ký bán thế này hem nữa

Mực lá giá bằng mực trứng(cơm) , ngoài NT mực cơm cũng rẻ nhưng mà không thích lắm, ăn không được giòn, mực này thấy chỉ có nấu canh là ngon, ra được chất ngọt là ngọt canh, có dân chài người ta ăn mực này không lấy túi đen ra lun, bảo là nó chảy ra làm ngọt thêm canh
    Lần sửa cuối bởi sdkyuan; 11-05-2012 lúc 11:06 PM

6. The Following 3 Users Say Thank You to sdkyuan cho bài viết này:

Anh Dâm (11-05-2012), Bé Bựa (11-11-2012), Chuối Chiên (11-06-2012)

***Một Sao Michelin***
    Cám ơn
    3.599
    Được cám ơn: 1.421 lần trong 743 Posts
    ăn thi rùi nhung hem phải chỗ này, xa quá :-D Hix muc trứng 120k nửa ký tốn tien wa

Moderator
    Cám ơn
    906
    Được cám ơn: 315 lần trong 140 Posts
    bạch tuộc thì mình chỉ ăn bên phan xích long 1 lần, sau lần say bột ngọt quá mạng đó thì toàn mua về tự làm để ăn
    zè zè hú hú zè zè

9. Những thành viên đã cám ơn ren_nguyen cho bài viết này:

ren_nguyen's zợ (11-06-2012)

Cám ơn
    2.247
    Được cám ơn: 3.583 lần trong 1.204 Posts
    mèn đét ơi, ai cũng than xa hết. Mình sẽ đi thử. Bạn biết sườn chìa heo bán như thế nào ko? Mình khoái món đó

Thành Viên Tích Cực
    Cám ơn
    6
    Được cám ơn: 166 lần trong 94 Posts
    Trích Nguyên văn bởi Chuối Chiên Xem bài viết
    mèn đét ơi, ai cũng than xa hết. Mình sẽ đi thử. Bạn biết sườn chìa heo bán như thế nào ko? Mình khoái món đó
    Sườn đó ăn lai rai thì ngon, ăn cảm thấy ít ngán hơn sườn non bình thường

Tại sao mấy món mình thích ở đâu tít Bình Thạnh, Q7, Tân Phú xa lắc xa lơ thế này

12. The Following 2 Users Say Thank You to sdkyuan cho bài viết này:

Chuối Chiên (11-06-2012), Phi Yến (11-06-2012)

Thành Viên Mới
    Cám ơn
    65
    Được cám ơn: 18 lần trong 11 Posts
    Mình ăn ở quán này rồi..thấy bạch tuột ngon hơn mực...bạch tuột ngon lắm,giòn giòn

14. Những thành viên đã cám ơn lộc hí cho bài viết này:

Chuối Chiên (11-06-2012)

Thành Viên Mới
    Cám ơn
    65
    Được cám ơn: 18 lần trong 11 Posts
    mình có thể đứng ngay thau đựng bạch tuột và mực lựa con nào vừa ý,bỏ lên cân,anh bếp nướng nói giá tiền,nếu mình đồng ý ảnh mới nướng,chị chủ quán vui vẻ,nhân viên phục vụ thì hên xui...

Thành Viên Mới
    Cám ơn
    19
    Bạch tuộc chỗ này ướp khá ngon đó, giòn... có 160k/1 kí ( nhưng mình nghe bạn mình kiu nếu tự đi chợ mua bạch tuộc sống thì con to như này cũg chỉ 80k/1 kg )

17. Những thành viên đã cám ơn Tiểu Bảo cho bài viết này:

Chuối Chiên (11-06-2012)

Bookmarks

Bookmarks